a3…memory
a3…memory
a3…memory
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
a3…memory

come to us and we will bring joy to you

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Ảo và thật....

Go down 
Cloud
khakhabd
6 posters
Tác giảThông điệp
khakhabd

khakhabd

Ảo và thật.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Ảo và thật....   Ảo và thật.... Icon_minitimeWed Dec 09, 2009 1:36 pm

Có những người nói với tôi là họ không tin vào mạng vì nó ảo. Tôi tự hỏi không hiểu họ có hiểu thế nào là ảo hay thật không? Thế nào là ảo, thế nào là thật? Cuộc sống thật sự rất đơn giản nếu các bạn nghĩ nó đơn giản, các bạn tự đặt ra quá nhiều câu hỏi... Ảo hay thật là do chính bản thân tôi quyết định, bởi tôi rất tin tưởng vào bản thân tôi, tôi đủ thông minh để phân biệt mọi việc, để có thể đặt lòng tin vào người khác, để tôi không phải đặt câu hỏi tại sao.

Mọi mối quan hệ đều có những quy tắc riêng của nó, ai có thể nói một tình bạn ngoài đời sẽ thật và tốt đẹp hơn tình bạn trên mạng? Ai dám nói khi gặp và chơi với một người ngoài đời sẽ hiểu được người đó? Ngay cả tình yêu cũng vậy, ai dám nói mình hiểu hết người mình yêu? Vậy những tình cảm các bạn đang có các bạn có thể nói nó là thật hay ảo không? Các bạn có thể tin người khác mà không đặt ra các câu hỏi tại sao không? Các bạn không dám tin những người bạn trên mạng vì sợ bị lừa dối và sợ bị tổn thương vì các bạn nghĩ mạng là ảo nhưng các bạn có biết chỉ có những người các bạn quen ngoài đời mới có thể lừa dối và lợi dụng các bạn không? Tôi thì tin vào trực giác của tôi, tôi tin vào cách nhìn nhận một con người của mình nên tôi luôn chân thành.

Ngày nào cũng thế, tôi dành khá nhiều thời gian của mình để lên mạng đọc báo chí, trao đổi thông tin với bạn bè. Chẳng biết từ lúc nào tôi bắt đầu có thói quen online, chỉ để nhìn thấy nick của những người bạn sáng lên mà thôi, đôi khi cả ngày mà chẳng nói năng gì, vì ai cũng bận rộn cả. Nhưng mỗi lần thấy họ online nghĩa là những người đó vẫn đang mạnh khỏe, đang sống hết mình, tôi lại cảm thấy vui.

Cuộc sống có muôn vàn điều kỳ lạ mà chẳng thể nào định nghĩa được. Đôi khi bạn tìm thấy những sự thật trong một thế giới ảo, nhưng cũng đôi khi bạn chỉ tìm thấy những cái ảo trong cả một thế giới thật chung quanh bạn. Cho nên hãy cứ tận hưởng những giây phút bạn được sống thật với chính mình dù là đang trong thế giới ảo hay thật. Ai đó đã từng lên án việc chat chit chẳng mang lại ích lợi gì, nhưng với tôi đó là một phần thú vị trong cuộc sống, nó mang tôi đến gần với mọi người hơn dù họ ở bất cứ nơi nào trên thế giới.

Và tôi - con người đang trải lòng của mình với các bạn, có thể là thật lúc này, nhưng sẽ là ảo, chỉ là ảo dưới con mắt của các bạn mà thôi!!!!!!!!
Cloud

Cloud

Ảo và thật.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ảo và thật....   Ảo và thật.... Icon_minitimeWed Dec 09, 2009 1:51 pm

ừ,hiểu. Nên 4rum này nó có chửi gì con hân thì đừng có ý kiến. Bọn này cũng đang trải lòng nói thật. Lên lớp ai dám nói nó? Nhìn thử đi. Đám này chẳng hơn ai,nhưng mà biết mình làm gì,có lí do.
EndlessLove

EndlessLove

Ảo và thật.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ảo và thật....   Ảo và thật.... Icon_minitimeWed Dec 09, 2009 7:08 pm

zài wá. tui hok có đủ kin nhữn để đọc. Tời wơi Ảo và thật.... 416409
EndlessLove

EndlessLove

Ảo và thật.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ảo và thật....   Ảo và thật.... Icon_minitimeWed Dec 09, 2009 7:09 pm

mà cái này tự vít hay cọp pi zậy Ảo và thật.... 552649
twitchagi

Ảo và thật.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ảo và thật....   Ảo và thật.... Icon_minitimeFri Dec 11, 2009 6:50 pm

nói chuyện onl nhưng tình cảm offline
hornet

hornet

Ảo và thật.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ảo và thật....   Ảo và thật.... Icon_minitimeSat Dec 12, 2009 4:32 pm

cóp đâu mà zài zữ.đọc hết chắc đi cắt kính quá kha ơi
mr beckeli

mr beckeli

Ảo và thật.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ảo và thật....   Ảo và thật.... Icon_minitimeSun Dec 13, 2009 4:01 pm

nói túm lại là sao khó hiểu wa"
công nhận pà K H A này có tài biện luận thiệt
nay mai qua Mỹ thế chỗ bà trưởng bộ ngoại giao Hillary Clinton đi nha, bà ấy sắm nghỉ hưu rồi đấy Ảo và thật.... 432726
Sponsored content

Ảo và thật.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ảo và thật....   Ảo và thật.... Icon_minitime

Ảo và thật....
Trang 1 trong tổng số 1 trang